Nhân dịp kỷ niệm 64 năm Ngày thành lập Ngành Kiểm sát nhân dân (26/7/1960 – 26/72024) và kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh – Liệt sỹ (27/71947 – 27/7/2024). Ngày 26/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Quảng Bình (VKSND) đã tổ chức lễ dâng hương tại Đền thờ Bác Hồ và các anh hùng Liệt Sỹ.
Thực hiện Kế hoạch, Chương trình công tác năm 2024 đẩy mạnh việc ứng dụng công nghệ thông tin, thúc đẩy chuyển đổi số trong ngành Kiểm sát nhân dân. Ngày 03/6/2024, Phòng 2 - Viện KSND tỉnh Quảng Bình đã tổ chức báo cáo án bằng sơ đồ tư duy trên phần mềm Xmind.
Sáng ngày 16/1, tại Hà Nội, Viện Kiểm sát nhân dân tối cao tổ chức Hội nghị triển khai nhiệm vụ công tác kiểm sát năm 2014.
Sáng ngày 22/02/2024, toàn thể cán bộ, đảng viên Đảng bộ Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Quảng Bình tham gia Hội nghị trực tuyến chuyên đề năm 2024“Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về xây dựng đội ngũ cán bộ, đảng viên gương mẫu, tận tâm, dám nghĩ, dám làm, dám chịu trách nhiệm, dám đổi mới vì sự phát triển của quê hương, đất nước”.
Nhiệm kỳ 2022 - 2024, tập thể Chi đoàn VKSND tỉnh Quảng Bình đoàn kết thống nhất, phát huy truyền thống xung kích, tình nguyện sáng tạo của tuổi trẻ, ra sức học tập, tu dưỡng, rèn luyện, vượt qua mọi khó khăn, thử thách để hoàn thành xuất sắc các nhiệm vụ chính trị của cơ quan, đơn vị và đoàn cấp trên giao phó.